Theo số liệu thống kê năm 2015, cả nước có tới 1,1 triệu lao động không có việc làm, trong đó đã có hơn 178.000 trí thức là những cử nhân, thạc sỹ hiện đang thất nghiệp – một con số đáng báo động, và con số đó chắc chắn sẽ còn tăng lên khi mà năm nay tiếp tục có những sinh viên tốt nghiệp hệ đại học, cao đẳng ra trường. Vậy phải chăng là các bạn sinh viên Việt Nam đang gặp khó khăn trong những vấn đề về kỹ năng như trình độ tiếng Anh, chuyên môn thuần tuý và môi trường đào tạo ,… để đáp ứng được các yêu cầu ngày càng theo chuẩn quốc tế của nhà tuyển dụng ?
Nếu như trình độ giao tiếp và sử dụng tiếng Anh của bạn không tốt hoặc chỉ mới ở mức trung bình, vậy thì có cơ hội để ứng tuyển việc làm thành công trong thị trường hội nhập sắp tới không?
Giữa hai bạn có cùng trình độ học vấn, liệu chăng các nhà tuyển dụng sẽ chỉ chọn những bạn du học sinh hơn là các bạn học trong nước?
Đế giúp các bạn sinh viên giải đáp những thắc mắc trên, Học viện TALEED sẽ phối hợp cùng trường Đại học Khoa học Tự nhiên mang đến cho các em sinh viên một buổi hội thảo có chủ đề :
ANH VĂN VÀ DU HỌC CÓ PHẢI LÀ LỢI THẾ TRONG THỊ TRƯỜNG HỘI NHẬP?
Thời gian: 9h00 sáng ngày 28/04/2016
Địa điểm: Giảng đường 1 – Đại Học Khoa Học Tự Nhiên, 227 Nguyễn Văn Cừ, Quận 5, TP Hồ Chí Minh.
DIỄN GIẢ: Trần Thụ Thanh - Giám đốc Học vụ Học viện TALEED
Thạc sỹ Quản trị Tài chính – Học bổng toàn phần Đại học Victoria, Úc
• IELTS 9.0 (Reading/Listening)
• Tốt nghiệp đại học ở 2 quốc gia là Anh Quốc và Úc
• Hơn 8 năm kinh nghiệm giảng dạy tiếng Anh
“Để cho tương lai phía trước của mình gặp thuận lợi thì rõ ràng các bạn cần phải trang bị kiến thức, điều duy nhất mà các bạn có thể làm để thành công trong con đường học tập chính là sự cố gắng và nỗ lực của bản thân các bạn…”
Đứng trước một nền kinh tế hội nhập toàn cầu và áp lực từ những con số về tỷ lệ thất nghiệp, hy vọng rằng sau khi tham gia buổi hội thảo tại Đại Học Khoa Học Tự Nhiên, các bạn sẽ biết được mình cần phải trang bị vũ khí gì cho quá trình làm việc trong tương lai sắp tới? Đăng ký tham gia chương trình để có cơ hội nhận được nhiều phần quà hấp dẫn là những suất học bổng trị giá 20%-100% khóa học IELTS tại Học viện TALEED dành tặng cho các bạn tham gia chương trình.
Hãy để Học Viện TALEED hỗ trợ các bạn sinh viên nâng cao các kỹ năng tiếng Anh và hiện thực hoá ước mơ khám phá các chân trời học thuật mới trên thế giới.
Đăng ký tham dự TẠI ĐÂY